คณะศิลปกรรมศาสตร์ ม.ทักษิณ ร่วมแสดงกิจกรรม Museum Tour (รอบสื่อมวลชน) เนื่องในโครงการ Music and Night at the Museum เมื่อวันที่ 16 กรกฎาคม 2566 เวลา 17.00น. – 19.00 น.
ณ พิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ สงขลา
ซึ่งพิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ สงขลา จัดให้มีกิจกรรม Museum Tour โดย ธีรนาฎ มีนุ่น ภัณฑารักษ์ชำนาญการ และ ชนาธิป ไชยานุกิจ นักโบราณคดีชำนาญการ สำนักศิลปากรที่ 11 สงขลา เป็นผู้นำชม สำหรับชุดการแสดงต่างๆ ที่รอต้อนรับทีมสื่อมวลชน นำเสนอโดยนิสิตสาขาวิชาศิลปการแสดงจาก คณะศิลปกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยทักษิณ ออกแบบการแสดงโดย ผู้ช่วยศาสตราจารย์อรวรรณ โภชนาธาร ประธานสาขาศิลปะการแสดง พร้อมด้วยคณาจารย์คณะศิลปกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยทักษิณ